มันหมายความความว่าไง...ในไทยแลนสู้ๆๆ ไอ้คำว่าราชบุรีรัมย์

(1/2) > >>

thailand_88:
เขาบอกว่าเราล็อคสกอร์ทุกแมตเขาว่าเราเก่งไม่จริงเขาบอกว่าเราจะไปไทยลีกแบบไม่น่าภูมิใจเพราะเราไม่มีฝีมือเราพึ่งแต่กรรมการตอนนี้ทีมในดี1ทั้ง17ทีมรังเกียจเราตรงที่เราชอบใช้กรรมการชื่อปรีชา  ชาวกลางรัมย์มันยังไงๆเหรอครับแล้วจริงมั้ยที่เราอยู่ได้ร่มเงาของเนวิน!!!!!!!

N o M e r C y [ iyOon ]:
ล็อคได้ทุกแมตก็ดีสิครับ ,,,  อ้าว ถ้างั้น ทำไม มีเสมอมาตั้ง 3-4 นัดละ เอาชนะ ทุกนัดไปเลยดีกว่า ,,, ไอ้พวกที่พูดแบบนั้น ผมว่ามันไม่เคยมาดูที่สนามหรอกครับ ไม่เคยเห็นว่านักเตะของเราเอง เก่งแค่ไหน อย่าไปฟังพวกนักเลงคีย์บอร์ดมากหรอกครับ ของแบบนี้ เราชาวราชบุรี รู้ดีอยู่แก่ใจ ว่าทีมเรา นักเตะเรา เก่งแค่ไหน 

adokava @Dragon stand:
ผมก็มีIDในไทยแลนด์สู้สู้ ใช้ชื่อนี้เลย adokava

ต้องทำความเข้าใจเสียใหม่นะครับว่าเวปบอร์ดไทยแลนด์สู้สู้ เป็นเวปบอร์ดกลางแฟนบอลทุกทีมทุกสโมสรสามารถเข้ามาตั้งกระทู้ถากถาง/ใส่ร้ายทีมที่เราไม่ชอบได้

ถึงแม้เราจะมีสิทธิปฎิเสธว่าสิ่งที่เขาเข้าใจมันไม่จริง แต่ก็จะกลายเป็นต่อความยาวสาวความยืดไปเปล่าๆ

เข้าใจครับว่าเราไม่ชอบให้ใครมาว่าทีมเรา ซึ่งผมเองก็ไม่ชอบที่มีใครมาว่ามีราชบุรีที่ผมรัก แต่โต้แย้งกันไปมาก็เสียเวลาเสียความรู้สึกกันเปล่าๆ

อยากให้เอาหูไปนาเอาตาไปไร่บ้างก็ได้ เข้าดูแต่กระทู้ที่เจริญแล้ว อย่าเข้าไปดูแต่กระทู้ที่จองทำลายฟุตบอลไทย

อีกเรื่อง:ผมว่าไม่ควรเอากระทู้หรือบทความจากเวปไซต์หรือเวปบอร์ดอื่นๆที่เป็นทางไม่ดี มาโพสในเวปบอร์ดเรานะครับ เพราะอาจจะทำให้พี่ๆน้องๆบางท่านไม่เข้าใจและด่าว่ากันเสียๆหายๆต่อไป

tone_ton @ Dragons Stand:
ผมว่าก็ฮาดีนะชื่อนี้

อย่าไปซีเรียสครับ ถ้าคนที่ไม่ได้มาดูที่สนาม เค้าก็คงไม่รู้ว่าทีมเราเล่นดีรึไม่ดียังไง

เราที่อยู่ที่สนามและติดตามเชียร์ต่างหาก ที่เห็นรูปเกมส์ของทีมเราอย่างชัดเจน

เรื่องอยู่ใต้ร่มเงาของท่านเนวิน ผมว่ามันคงไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ผมว่ามันเป็นพันธมิตรทางลูกหนังกันมากกว่า

ซึ่งถ้าจะอยู่ในกระแสฟุตบอลตอนนี้ เราก็ต้องมีมิตรมากๆเข้าไว้ครับ อย่าสร้างศัตรู

อีกอย่าง คนส่วนใหญ่ ไม่ชอบให้ใครได้ดีกว่าตนเองครับ วิธีการก็ต้องดิสเครดิตโดยการไปนินทาว่าร้ายต่างๆ

ง่ายๆเลย สมัยอยู่ ดี2 ที่ทีมเราอยู่กลางตาราง เราไม่เคยอิจฉาเพื่อนร่วมโซนที่ได้ไปเล่นรอบ ชปล. มีแต่เอาใจช่วยด้วยซ้ำ

แต่พอปีที่แล้ว ผลงานเราดี ได้ไป ชปล. แฟนบอลบางทีม (ย้ำนะครับว่าบางทีม) กลับมาหมั่นไส้เราซะงั้น

พูดไปก็จะยาว  เอาเป็นว่า อย่าไปซีเรียสครับ นิ่งไว้เดี๋ยวดีเอง

♥BANK ณ คูบัว of DraGonS KinG♥:
ไม่ซีเรียสเลยครับ !!! :(emo21) :(emo21)

จขกท. เคยมาดูในสนาม ป่าวครับ .......ถ้ามาดู ก็เห็นๆ กันอยู่ ว่าเราเล่นเป็นแบบไหนนะครับ................
แล้วถ้าจะล็อคผลหรือสกอร์ที่น้องพูดมา เราคงไม่ต้องไปซื้อนักเตะ ดีๆมาเสริมหรอกครับ เอาพวกผมไปเตะ ก็ได้ครับ :(emo5)ถ้าล๊อคจริงๆ

แล้วทีมอื่นถ้ารู้ว่าล็อค ก็คงไม่เอาตัวดีๆลงมาเตะให้เสียเวลาหรอกครับผม หรือไม่ก็คงจะโดนฟ้อง TPL ไปแล้ว

เสพข่าวแต่อย่าเอามาใส่ใจเลยครับ พวกอิจฉาเรามันเยอะ ในเวปบอร์ดกลางแบบนั้น ......

ปล.อย่าว่าแต่บอร์ดกลางแบบนั้นเลยครับ ในบอร์ดเรา ยังมีพวกคนไม่ดีมาสร้างความปั่นป่วนให้เราบอร์ดเราเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป